![](http://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/05/46581548-FE99-473B-9513-88C6BB0C4E54-1024x768.jpeg)
![](http://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/05/380AB928-976D-48CA-B0D3-5821FB535D6A-1024x768.jpeg)
จากกรณี น.ส.จิตธาดา (มิ้นท์)วงศ์ชนะชาติ อายุ 29 ปี อยู่บ้านเลขที่103/2 ม.2 ต.เทพราช อ.บ้านโพธิ์ จ.ฉะเชิงเทรา ผู้ตกเป็นข่าวซึ่งเป็นผู้ขายขนมจีบ และมีผู้ซื้อไปรับประทานเกิดอาการท้องเสียอย่างรุนแรง และมีผู้เสียชีวิต 1 ราย ดังความแจ้งแล้วนั้น
ในการลงพื้นที่ทราบว่า น.ส.มิ้นท์ เป็นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยว มีบุตรสาวอายุ 8 ขวบ โดยพักอาศัยร่วมกับ นางสมจิตร์ ขวัญอ่อน ซึ่งเป็นคุณย่าของ น.ส.มิ้นท์ อายุ 80 ปี โดย น.ส.มิ้นท์ ประกอบอาชีพค้าขายอาหารเร่ตามพื้นที่ต่างๆมาประมาณ 5 ปี (ตั้งแต่เลิกลากับสามี) เพื่อมาเลี้ยงบุตรและคุณย่า เพียงลำพัง โดยเป็นเสาหลักของสามชีวิต
![](http://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/05/696802FF-4EED-4DD5-8252-DE3892695030-1024x768.jpeg)
![](http://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/05/9AF3C877-8578-4336-A95E-F1D606E50B85-1024x768.jpeg)
![](http://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/05/8D721848-02F0-4FBA-95B0-96AFFF009CC4-1024x768.jpeg)
ในวันนี้ ข้าราชการตำรวจ สภ.แสนภูดาษ นำโดย พ.ต.อ.ณัฐภณ จินตะนานุชผกก.สภ.แสนภูดาษ จึงได้ร่วมกันมาเยี่ยมและได้พูดคุยกับครอบครัวคุณย่า ซึ่งเป็นประชาชนในพื้นที่รับผิดชอบของ สภ.แสนภูดาษ เพื่อเป็นกำลังใจในการดำรงชีวิตต่อไป พร้อมทั้งนำสิ่งของอุปโภค บริโภค ที่จำเป็นในชีวิตประจำวัน มามอบให้กับคุณย่าเพื่อเป็นการบรรเทาความเดือดร้อนในช่วงที่ครอบครัวประสพเหตุวิกฤตดังกล่าว ในส่วนทางคดีนั้น สภ.แสนภูดาษ มิได้ขอก้าวล่วงหรือแสดงความคิดเห็นแต่อย่างใดเพียงแค่ต้องการให้หันกลับมามองบางชีวิตที่รอคอย และอาจถูกหลงลืม !!
#สภ.แสนภูดาษ #เราไม่ทิ้งกัน
#อยู่บ้าน หยุดเชื้อ เพื่อชาติ!!
![](http://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/05/B6769347-5CC6-40D1-99E1-A0B40CB8FB58-1024x768.jpeg)
![](http://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/05/F114E1B3-81F8-473B-962A-6C0FAC49DC98-1024x768.jpeg)