![](https://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/09/DB75E81E-D4F9-4C9A-8BDF-79C3235EB492-1024x683.jpeg)
เพื่อให้เข้ากับสถานการณ์ปัจจุบัน ที่โลกของเรายังคงกำลังเผชิญหน้ากับวิกฤตการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 แฟนคลับเลยขอจัดงานฉลองวันคล้ายวันเกิดอายุครบ 24 ปี ให้นักแสดงหนุ่มมาดทะเล้น ฟลุ๊คจ์-พงศภัทร์ กันคำ ด้วยกิจกรรมแฟนมีทติ้งแบบ New Normal รักษาระยะห่างระหว่างกัน ขึ้นที่ Bytengraph Auditorium ย่านพัฒนาการ
ภายใต้ชื่องาน Fluke Pongsapat 2020 B-Day Event Close to you ในคอนเซ็ปต์งานน่ารักๆ ว่า “ยิ่งต้องห่าง ยิ่งรู้สึกใกล้ … ใกล้กว่าที่เคย” โดยเปิดให้แฟนคลับคนพิเศษลงทะเบียนรับสิทธิ์เข้าร่วมงาน จำนวนจำกัดเพียง 30 คน เท่านั้น!!
![](https://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/09/BC330F1E-547A-45DA-9968-46FBBDA96D16-1024x683.jpeg)
![](https://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/09/F3A81380-5F39-430F-B86B-AC18E9F6C486-1024x683.jpeg)
นอกจากนี้ ยังมี 2 นักแสดงหนุ่ม ชู้ต-เชิดชนินทร์ ฤทธิ์ธาอภินันท์ และ แอลฟ่า-ชลธี บำเพ็ญ เพื่อนนักแสดงร่วมสังกัด เพลย์เอ็มมิเนนท์ มาร่วมกิจกรรมในครั้งนี้อีกด้วย ซึ่งก่อนเข้างานทุกคนจะต้องผ่านการคัดกรอง วัดอุณหภูมิร่างกายให้มั่นใจว่าไม่มีไข้ จึงจะเข้าไปในพื้นที่ที่จัดงานได้ ซึ่งทุกคนก็ต่างให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี ทั้งสวมหน้ากากอนามัย ล้างมือด้วยแอลกอฮอลล์เจล และหลีกเลี่ยงการสัมผัส รักษาระยะห่างระหว่างกัน
เรียกได้ว่าเป็นงานวันเกิดเล็กๆ แต่ความรักที่ทุกคนมีให้ “หนุ่มฟลุ๊คจ์” ไม่เล็กจริงๆ ค่าาา
![](https://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/09/079035CC-5DB0-4225-9606-52BFAB5916DB-1024x683.jpeg)
![](https://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/09/D3E2A631-0BEB-4C8B-B615-59087B00C61F-1024x683.jpeg)