ทำเอาทุลักทุเล แบบสุดๆ สำหรับ บุษบา(บี-น้ำทิพย์) ที่กว่าจะเอาชนะผู้แข่งขัน และผ่านเข้าสู่รอบ 2 คนสุดท้าย ในรายการแข่งขันทำอาหารมาได้ แต่จู่ๆ ระหว่างการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ บุษบาเกิดป่วยหนัก จนทำให้ต่อมการรับรสเพี้ยน แถมยังสูญเสียการดมกลิ่นขึ้นมากระทันหัน เอาล่ะสิ..งานนี้บุษบาจะแก้ไขปัญหากับสถานการณ์ที่เกิดขึ้นอย่างไร? ตามลุ้นกันสดๆ ได้ใน “ฉันชื่อบุษบา” คืนวันพุธที่ 9 ก.ย.นี้
![](https://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/09/04DE91CB-48CC-48F4-B5BB-9B08AE4576E1-1024x576.jpeg)
![](https://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/09/F77471B7-9577-4124-A188-1FFE6F002663-1024x576.jpeg)