![](http://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/02/557E2AE5-5A71-41D2-AE78-D0F0751D8D97-1024x832.jpg)
ชมรมสื่อสร้างสรรค์เพื่อการท่องเที่ยว และ บริษัท ฮาฮาริช จำกัด ร่วมกับ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย, วิริยะประกันภัย, ขนมปังเลอแปง, เกลิน คอลลา พลัส คิวเท็น, โรงแรมไพรวัน, โรงแรมกรีนฟิลด์เรสซิเด้นส์, โรงแรมนอนเพลินการ์เดนโฮม, โรงแรมเนินเขาใหญ่รีสอร์ท , โรงแรมแคนทารี โฮเทล กบินทร์บุรี และอรุณสวัสดิ์ ริเวอร์วิว รีสอร์ต ปราจีนบุรี จัดกิจกรรมปั่นจักรยานท่องเที่ยว “ปั่นปันรัก พักเมืองรอง สนามที่ 10 จังหวัดปราจีนบุรี
![](http://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/02/34B99929-E412-437C-A843-5E137B7CCC9A-1024x832.jpg)
![](http://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/02/4858FE50-7862-44D2-83D6-4F45FFDBB4AF-1024x832.jpg)
จากกระแสการตอบรับสนามที่ 9 จังหวัดนครนายกเมื่อเดือนมกราคมที่ผ่านมา มีนักปั่นจักรยานท่องเที่ยวมากมายต่างชื่นชอบและสมัครเข้าร่วมกิจกรรมกับโครงการเนืองแน่นเกือบพันคน จนมาถึงคิวนักปั่นสายท่องเที่ยวจะได้ปั่นชื่นชมเส้นทางสวยงามที่จังหวัดปราจีนบุรีในวันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2563 นี้
พร้อมเชิญสาวงามคนพิเศษ โกโก้ อารยะ ศุภฤกษ์ มิสแกรนต์ไทยแลนด์ 2019 และ น้องฝน พัชริดา งอนกิ่ง มิสแกรนด์จังหวัดปราจีนบุรี 2019 ที่จะมาร่วมปั่นจักรยานท่องเที่ยวสัมผัสประสบการณ์อันสวยงามในพื้นที่จังหวัดปราจีนบุรีไปด้วยกัน รวมถึงอีกหนึ่งนักกีฬาคนพิเศษเจ้าของเพจสปอร์ตเกิร์ล (bythipwadee) อย่าง “น้องยู้” สาวนักปั่น นักวิ่ง และไตรกีฬาสุดสตรองต่างก็มาร่วมกิจกรรมในครั้งนี้อีกด้วย
![](http://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/02/36D0B9CE-165E-4CB7-9D59-37C54AD3A39A-1024x768.jpg)
พร้อมเชิญชวนสายปั่นทุกท่านมาร่วมปั่นชื่นชมปราจีนบุรี เมืองรองน่าเที่ยวแห่งภาคตะวันออก นักปั่นจะได้สนุกสนานสัมผัสบรรยากาศสวยๆ ของจังหวัดปราจีนบุรี ปั่นแล้วได้เที่ยว ปั่นแล้วได้พักผ่อน สไตล์ Sportourism พร้อมกิจกรรมพิเศษมากมายที่จุดแวะพักร่วมกันปล่อยปลา , ชมความสวยงาม ถ่ายรูปบริเวณหน้าด่านเขาใหญ่เนินหอม , และปักดอกบัวสักการะพระพุทธรูปแกะสลักหินหยก อีกด้วย
![](http://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/02/6D2EC28E-DC6E-4F6F-A7C4-1444AC8B2F1A-1024x768.jpg)
กิจกรรม “ปั่นปันรัก พักเมืองรอง” สนามที่ 10 ปราจีนบุรี ระยะทาง 47 กิโลเมตรใช้เส้นทางจุดเริ่มต้นบริเวณสนามหน้ามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระนครเหนือ วิทยาเขตปราจีนบุรี นักปั่นจะได้เปิดประสบการณ์ครั้งใหม่ปั่นไปเส้นทาง บ้านเนินหอมจุดถ่ายรูปสวยๆบริเวณหน้าด่านอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ มรดกโลก จากนั้นปั่นไปยังจุดพักที่ 1 เขื่อนคลองไม้ปล้อง ให้นักปั่นได้พักผ่อนบริเวณสันเขื่อน ชิลล์ กิน เที่ยว สนุกสนานร่วมกัน จากนั้นปั่นผ่านวัดและชุมชน สุข สงบ สวยงาม ร่มเย็น ในพื้นที่ปราจีนบุรี หลังจากนั้นปั่นไปยังบ้านห้วยเกษียณ ผ่านบ้านเนินไฮ
![](http://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/02/B3C0D8F8-AE0C-4153-A4C1-07CBBECF434E-1024x768.jpg)
![](http://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2020/02/C0E1E93D-4C54-4234-BCDA-549BA9B282EA.jpg)
เพื่อไปยัง จุดพักที่ 2 คือถ้ำพุทธาจาโร หรือวัดห้วยเกษียรใหญ่ วัดสวยงามตระการตา เงียบสงบร่มเย็นแบบธรรมชาติล้วนๆ นักปั่นจะได้สักการะกราบไหว้บูชาองค์พระศักสิทธิ์ภายในวัดเพื่อเป็นสิริมงคล เมื่อเสร็จแล้วจึงปั่นต่อไปเรื่อยๆ ผ่านชุมชนบ้านห้วยเกษียรน้อย และกลับเข้าสู่จุดเส้นชัย สนุกสนานกับกิจกรรมหลังภารกิจ รับของรางวัล ของที่ระลึกมากมาย จากผู้สนับสนุน