![](https://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2022/08/CBDA6856-9F72-4A6E-9ADD-C3B730285950-1024x682.jpeg)
![](https://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2022/08/4E05A4AC-AE6C-497C-BF55-76D43EE1FC86-1024x682.jpeg)
![](https://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2022/08/68B0C1B8-BB9B-4A52-9947-E9B67D0F26CE-1024x682.jpeg)
วันนี้ (ศุกร์ที่ 19 สิงหาคม 2565) เวลา 13.45 น. ที่ตลาดสุวรรณเกลียวทอง สาขาท่าเรือ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา นายจักรพงศ์ ปิติพรสัมฤทธิ์ ประธานผู้บริหารสุวรรณเกลียวทองและครอบครัวได้นำรถยนต์โตโยต้าหมายเลขทะเบียน ฮค 5284 กรุงเทพมหานคร
มอบให้กับวัดบึง จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยมีพระครูอุดมภาวนาธิมุต (หลวงพ่อเพย) เป็นผู้รับมอบ เพื่อนำไปใช้ในกิจการของพระสงฆ์ในการเดินทางไปบรรยายธรรมและประกอบพิธีกรรมต่างๆ ทางศาสนา ผู้บริหารสุวรรณเกลียวทองจึงมอบให้กับทางวัด เพื่อประโยชน์ทางศาสนาสืบไป ส่วนผลบุญที่เกิดนั้นขอมอบให้กับผู้ที่เกี่ยวข้องทุกๆท่าน
![](https://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2022/08/A0942952-0072-4FE4-9773-7247116751E4-1024x682.jpeg)
![](https://www.thaikufanews.com/wp-content/uploads/2022/08/69C2B1BF-DA8E-42CC-9A33-813D8945E879-1024x682.jpeg)